-
Thự hiện Quyết định số 161/QĐ-STP về việc thành lập Đoàn kiểm tra thực hiện số hóa dữ liệu hộ tịch lịch sử trên địa bàn tỉnh Nghệ An, Sở Tư pháp tiến hành kiểm tra tại thành phố Vinh, huyện Diễn Châu, huyện Nghi Lộc và huyện Tân Kỳ
-
Ngày 20/7/2024, Đoàn Thanh niên Sở Tư pháp phối hợp với Đoàn Thanh niên Cục Quản lý thị trường tổ chức hoạt động “uống nước nhớ nguồn”, thăm Khu di tích Ngã ba Đồng Lộc và Khu tưởng niệm anh hùng liệt sỹ Lý Tự Trọng. Đây là hoạt động thiết thực hướng tới kỷ niệm ngày Thương binh liệt sĩ 27/7.
-
Ngày 23/7/2024, Chi hội Luật gia Sở Tư pháp tổ chức Đại hội nhiệm kỳ 2024-2029. Tham dự và chỉ đạo Đại hội có các đồng chí Hoàng Quốc Hào, Chủ tịch Hội Luật gia tỉnh, đồng chí Lê Vĩnh Hoà, Uỷ viên Thư ký Hội Luật gia tỉnh, đồng chí Hoàng Thị Thu Trang, Bí thư Đảng uỷ, Giám đốc Sở Tư pháp.
-
Trong 6 tháng đầu năm, toàn tỉnh đã tiếp nhận dịch vụ công trực tuyến lĩnh vực tư pháp 126.999/145.459 trường hợp, đạt 87,3%, vượt 17,3% so với chỉ tiêu UBND tỉnh đề ra; tăng 17,22% so với cùng kỳ năm 2023. Trong đó, tỷ lệ trực tuyến 05 nhóm dịch vụ công thiết yếu khai sinh, khai tử, kết hôn đạt 98,97%, vượt 28,97% chỉ tiêu của UBND tỉnh
-
Thực hiện chương trình công tác Tư pháp, nhiệm vụ trọng tâm quản lý nhà nước về công chứng trên địa bàn tỉnh năm 2024, chiều ngày 13/7/2024 Sở Tư pháp tổ chức Hội nghị sơ kết hoạt động công chứng 6 tháng đầu năm và triển khai một số văn bản có liên quan đến hoạt động công chứng. Chủ trì hội nghị đồng chí Nguyễn Công Hoan, Phó Giám đốc Sở Tư pháp
-
-
Sáng ngày 9/7, Đoàn công tác của Sở Tư pháp Tỉnh Nghệ An do đồng chí Nguyễn Công Hoan - Phó Giám đốc Sở Tư pháp Nghệ An - Trưởng Đoàn cùng các Thành viên của Đoàn đã kiểm tra công tác Tư pháp năm 2024 và thanh tra chuyên ngành, lĩnh vực hộ tịch, chứng thực tại huyện Nghi Lộc.
-
Trung tâm Trợ giúp pháp lý nhà nước tỉnh Nghệ An tổ chức tập huấn nâng cao kỹ năng tuyền tuyền và phối hợp thông tin trợ giúp pháp lý
-
Ngày 17/5/2024, Tại Sở Tư pháp tỉnh Nghệ An đã tổ chức buổi tọa đàm – Trao đổi kinh nghiệm về công tác lý lịch tư pháp. Đoàn công tác Sở Tư pháp Bắc Kạn có đồng chí Trần Đăng Khoa – Phó Giám đốc Sở; đồng chí Phạm Quốc Trung - Phó Giám đốc Sở. Về phía Sở Tư pháp Nghệ An có đồng chí Hoàng Thị Thu Trang - Ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ tỉnh – Giám đốc Sở; đồng chí Nguyễn Công Hoan – Phó Giám đốc Sở; đồng chí Nguyễn Thị Lan – Phó Giám đốc Sở.
-
Nhân dịp kỷ niệm 134 năm Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890 – 19/5/2024), sáng 17/5, Đoàn đại biểu Sở Tư pháp Nghệ An do đồng chí Hoàng Thị Thu Trang - Ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ tỉnh – Bí thư Đảng bộ - Giám đốc Sở Tư pháp làm trưởng đoàn đã đến dâng hoa, dâng hương tại Khu Di tích Quốc gia đặc biệt Kim Liên, huyện Nam Đàn.
|